a) gia tốc = vf-vi / t
a = 14-10 / 20
a = 0,2ms⁻²
b) dưới dạng a = Δv / t
v = lúc
v = 0,2 × 40
v = 8ms⁻¹
như v = d / t
do đó d = vt
d = 8 × 40
d = 320m
hãy đánh dấu là trí óc nhất
7.8m questions
10.5m answers